Fannin tallace-tallace da sadarwa sun sami sauye-sauye. Ana karɓar saƙonni ta tashoshi da yawa, suna ƙarƙashin ƙarin zargi – kuma ana auna tasirin su a hankali. A sakamakon haka, ma’anar PR a matsayin wani ɓangare na sadarwar kamfanoni da tallan tallace-tallace yana girma da sauri.
Yin PR ba kawai farashi-tasiri bane, amma kuma yana haifar da ganuwa mai inganci. Amintaccen labarin da aka rubuta yana a matakin shawarwarin sirri kuma samun ganuwa yana da daraja fiye da talla mai tsada.
Koyaya, PR ba kawai aika sanarwar manema labarai guda ɗaya ba ce ga babban rukunin wakilan kafofin watsa labarai kuma. Maimakon haka, ya kamata a yi la’akari da yadda ake tafiyar da dangantakar kafofin watsa labarai ta mahangar ma’ana. Inganci fiye da yawa, da kuma dogon lokaci, sirri da alaƙa masu tasiri akan sanarwa ta gefe ɗaya.
Wannan yana ɗaukar alƙawarin dogon lokaci kuma baya faruwa a cikin walƙiya. Mun jera dokoki goma don yin PR.
Kula da darajar labarai
Buga fitowar latsa akai-akai yana Jerin Imel na B2B da fa’ida amma kawai lokacin da a zahiri kuna da abin da za ku faɗa. Kada ku bari labarai masu mahimmanci su ɓace a cikin ambaliya na bayanai. Hanyar kasuwanci madaidaiciya tana aiki mafi kyau fiye da wuraren tallace-tallace.
2. Target
Ana iya amfani da ‘yan jarida daban-daban da yankunan yanki masu sha’awa daban-daban ta hanyar kai hari. Ajiye lokacin ɗan jarida: nemo masa labarin labarai. Zai iya zama daban-daban ga kafofin watsa labarai daban-daban.
Bada cikakken kunshin
Yana da fa’ida don haɗa hotuna masu inganci zuwa fitowar latsawa, musamman hotunan samfura, safiyo da sigogi. Tabbatar cewa an haɗa su tare da maganganu masu kyau kuma cewa mai haɗin gwiwar yana shirye a yi hira da su.
4. Sanin kafofin watsa labarai
Nemo su wanene mutane masu mahimmanci a gare ku. Sa ido kan kafofin watsa labarai yana da muhimmiyar rawa Atizay Japonè a gen anpil divèsite a cikin wannan: bi wanda ya rubuta game da muhimman batutuwa a gare ku da kuma inda. Bayar da abun ciki kawai ga waɗanda ya dace da su.
Yi la’akari da aikin jarida na yau da kullum
‘Yan jarida suna da jadawalin aiki. Nemo bulk lead lokacin da ainihin ƴan jaridun ku ke da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci – lokutan ba don yin kira kawai don yin taɗi ba. Bada abun ciki lokacin da ake neman labarai. Yi amfani da lokacin shiru don kiyaye dangantaka.